பிஎஸ்என்எல்லில் உள்ள ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்கள் கடந்த 10 மாதங்களாக ஊதியம் வழங்காததால் கடுமையான கஷ்டங்களை எதிர்கொள்கின்றனர். இந்த விஷயம் ஏற்கனவே நிர்வாகத்துடன் பல முறை விவாதிக்கப்பட்டுள்ளது. எவ்வாறாயினும், ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களுக்கு ஊதியம் வழங்குவதே கடைசி முன்னுரிமை என்ற மனநிலையில்  கார்ப்பரேட் அலுவலகம் கடிதங்களை வெளியிட்டுள்ளது, ஏராளமான ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களை பணிநீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளனர். VRS செயல்படுத்தப் பட்டுள்ளதையும், இதனால் ஏற்பட்டுள்ள கடுமையான ஊழியர்பற்றாக் குறை ஏற்பட்டிள்ள சூழலில்  அனுபவம் வாய்ந்த ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்கள் பி.எஸ்.என்.எல் சேவைகளைப் பராமரிப்பதில் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்பதை நிரூபிக்கத் தேவையில்லை. எவ்வாறாயினும், தற்போதைய “Job Contract System” க்கு பதிலாக பிஎஸ்என்எல்லின் பணிகளை ““Work Contract System” மூலம் பணிகளை செய்ய கார்பரேட் அலுவலகம் கடிதங்களை வெளியிட்டுள்ளது. நிர்வாகத்தின் இந்த முடிவு தற்போது பிஎஸ்என்எல்லில் பணிபுரியும் அனைத்து ஒப்பந்தத் தொழிலாளர்களின் எதிர்காலத்தையும் பாதித்துள்ளது. மேற்கூறியவற்றைக் கருத்தில் கொண்டு, பி.எஸ்.என்.எல்.யு மற்றும் பி.எஸ்.என்.எல் சாதாரண ஒப்பந்த தொழிலாளர் கூட்டமைப்பு (BSNL CCWF) ஆகியவை மேற்சொன்ன பிரச்சினைகள் குறித்து பி.எஸ்.என்.எல் நிர்வாகத்திடம் சாதகமான நடவடிக்கைகளைக் கோரி 03.03.2020 அன்று கார்ப்பரேட் அலுவலகத்திற்கு பேரணிக்கு ஏற்பாடு செய்ய முடிவு செய்துள்ளன.11.02.2020 அன்று நடைபெற்ற பி.எஸ்.என்.எல்.யுவின் அகில இந்திய மையக் கூட்டம், இந்த பேரணிக்கு அதிகபட்ச பி.எஸ்.என்.எல் ஊழியர்களை அணிதிரட்ட முடிவு செய்துள்ளது, அருகிலுள்ள உ.பி. (மேற்கு), ஹரியானா, ராஜஸ்தான், பஞ்சாப், இமாச்சலப் பிரதேசம், உத்தரகண்ட் மற்றும் உ.பி. (கிழக்கு) ), என்.டி.ஆர் மற்றும் கார்ப்பரேட் அலுவலக வட்டங்கள் . பேரணிக்கு அதிகபட்சமாக அணிதிரட்டுமாறு கோரி மேற்கூறிய அனைத்து வட்ட செயலாளர்களுக்கும் CHQ கடிதம் எழுதியுள்ளது.  
P.அபிமன்யு
.

BSNL Employees Union Nagercoil