ந்தியாவில் தொழிலாளர் சட்டங்களை மீறுவது குறித்து புகார் எழுப்பி 10 மத்திய தொழிற்சங்கங்கள் ஜெனீவாவில் உள்ள சர்வதேச தொழிலாளர் அமைப்பின் (ஐ.எல்.ஓ) இயக்குநர் ஜெனரலுக்கு 25.05.2020 அன்று கடிதம் எழுதியுள்ளன. குஜராத், மத்தியப் பிரதேசம், உத்தரப்பிரதேசம், இமாச்சலப் பிரதேசம், ஹரியானா, ராஜஸ்தான், பஞ்சாப், உத்தரகண்ட், மகாராஷ்டிரா, ஒடிசா, பீகார் மற்றும் அசாம் ஆகிய மாநிலங்களுக்கு ஏற்கனவே ஒரு நாளைக்கு 8 மணி நேரத்திற்கு அப்பால் வேலை நேரம் அதிகரித்துள்ளது.

மேலும், மத்தியப் பிரதேசம், ஹரியானா, உத்தரகண்ட் போன்ற பல மாநிலங்கள் பல்வேறு தொழிலாளர் சட்டங்களை நிறுத்தி வைத்துள்ளன. COVID-19 காரணமாக உருவாக்கப்பட்ட நிதி நெருக்கடியிலிருந்து வெளியே வர முதலாளிகளுக்கு, குறிப்பாக கார்ப்பரேட்டுகளுக்கு உதவுவதற்காக இந்த நடவடிக்கைகள் அனைத்தும் எடுக்கப்படுகின்றன. முதலாளிகள் மற்றும் கார்ப்பரேட்டுகளின் நலனுக்காக, மேற்கூறிய அனைத்து மாநிலங்களிலும் தொழிலாளர்கள் அடிமைகளாக மாற்றப்படுகிறார்கள். இவை அனைத்தும் நரேந்திர மோடி தலைமையிலான மத்திய அரசின் உத்தரவின் பேரில் செய்யப்படுகின்றன. எனவே, மத்திய தொழிற்சங்கங்கள் ஐ.எல்.ஓவின் தலையீட்டைக் கோரியுள்ளன, ஐ.எல்.ஓ வைத்திருக்கும் தொழிலாளர் சட்டங்கள் இந்தியாவில் மிதிக்கப்படாமல் பார்த்துக் கொள்ள வேண்டும். இந்த மத்திய தொழிற்சங்கங்கள் பின்வருமாறு: –

INTUC, AITUC, HMS, CITU, AIUTUC, TUCT, SEWA, AICCTU, LPF and UTUC

Loader Loading...
EAD Logo Taking too long?

Reload Reload document
| Open Open in new tab

Download